• यामध्ये १० मिलियन्स गुंतवणूक आणि अत्यंत कुशल अशा ८०० यंत्रचालके व अभियंतांना नोकरीची संधी उपलब्ध
  • वैविध्यपूर्ण कार्यबल ज्यांमध्ये महिला कामगारही एक महत्वाचा भाग आहेत.
  • भारतातील पुण्यामध्ये इलेक्ट्रिक वायर इंटरकनेक्शन प्रणालीचा संपूर्ण मालकीचा उद्योग

भारतातील पुणे येथे सर्व-नवीन सुविधायुक्त नवीन फॅक्टरी उघडल्यानंतर इलेक्ट्रिकल वायरिंग इंटरकनेक्शन सिस्टम (ईडब्ल्यूआयएस) साठी जीकेएन एरोस्पेसने ग्राहकांना त्यांचे प्रथम उत्पादन पाठविले.

याविषयी अधिक माहिती देताना जीकेन फोकर एल्मो इंडिया प्रा.लीचे व्यवस्थापकीय संचालक मार्टेन डर्वायल म्हणाले की,विमान उद्योगात पुरवठादार म्हणून आमच्या सेवांवर साथीचा रोग आणि लॉकडाऊनमुळे गंभीर परिणाम झाला. जेव्हा आम्ही नुकतेच आमच्या कार्यसंघाला एरोस्पेस पातळीवर प्रशिक्षण दिले तेव्हाच आम्हाला आमचे उत्पादन बंद करावे लागले. परंतु मला याचा अभिमान आहे की आम्ही हा अनुभव मागे ठेऊन आमचे पहिले उत्पादन पाठवू शकलो.

ते पुढे म्हणाले की, लॉकडाउनमुळे आमच्या कंपनीच्या वाढीच्या योजनेस उशीर झाला होता परंतु असे असले तरी आम्ही गेल्या महिन्यांमध्ये नवीन ५० कर्मचाऱ्याची नियुक्ती  केली आणि पुढील वर्षी ही संख्या ३०० पर्यंत वाढवण्याचा आमचा मानस आहे. ” 

पहिले उत्पादन हे कोलिन्स एरोस्पेससाठी वायर हार्नेस आहे आणि बोईंग ७८७ ड्रीमलाइनरच्या एअर मॅनेजमेंट प्रणालीमध्ये काम करेल. जीकेएन एरोस्पेस पाच वर्षात ११,०००एम२ ते ८०० लोकांची १० मिलियन्सची जागा तयार करेल. जीकेएन एरोस्पेस लक्षणीय संख्येने महिला यंत्रचालक आणि अभियंत्यांची नियुक्ती करणार आहे तसेच त्यांना साइटवर प्रशिक्षण देखील देणार आहे. आजपर्यंत ३० व्यक्तींची टीम तयार केली गेली आहे. जीकेएन एरोस्पेसने साइटमध्ये आणि त्यांच्या अत्याधुनिक उपकरणे आणि तंत्रज्ञानामध्ये १० मिलियन्सची गुंतवणूक केली आहे. जीकेएन एरोस्पेसचा आशियातील विस्तार हा त्यांच्या दीर्घकालीन वाढीच्या धोरणाचा आणि जागतिक ऑपरेटिंग मॉडेलचा एक महत्त्वाचा भाग आहे. 

जीकेएन एरोस्पेस बद्दल थोडेसे :-

जीकेएन एरोस्पेस जगातील अग्रगण्य बहु-तंत्रज्ञान श्रेणी १ चे एरोस्पेस पुरवठा करणारी कंपनी आहे. जगातील आघाडीच्या विमान उत्पादकांना सेवा देणारी जागतिक कंपनी म्हणून, जीकेएन एरोस्पेस हेलिकॉप्टर आणि बिझनेस जेटपासून ते सर्वात जास्त वापरल्या जाणारऱ्या एकल आयसल विमानांपर्यंतच्या आणि मोठ्या प्रमाणातील प्रवासी विमान वापरासाठी मोठ्या प्रमाणात प्रगत एरोस्पेस सिस्टम, घटक आणि तंत्रज्ञान विकसित करते, तयार करते आणि पुरवते. लाइटवेट कंपोजिट्स, अॅडिटीव्ह मॅन्युफॅक्चरिंग, इनोव्हेटिव्ह इंजिन सिस्टम आणि स्मार्ट ट्रान्सपरेन्सीज विमानावरील उत्सर्जन आणि वजन कमी करण्यास आणि प्रवाशांच्या आरामात वाढ करण्यात मदत करतात. जीकेएन एरोस्पेस हे एरोस्ट्रक्चर्स, इंजिन सिस्टम, ट्रान्सपेरेंसीज आणि वायरिंग सिस्टमच्या बाजारपेठांमध्ये अग्रगण्य आहे आणि १५ देशांमध्ये ५० उत्पादन होत असलेल्या ठिकाणी सुमारे १८,००० रोजगारित लोकांसोबत कार्यरत आहे.