शिक्षणाच्या मर्यादा अतिशय विस्तृत व वैविध्यपूर्ण आहेत. विद्यार्थ्यांच्या करिअर च्या विकासात शिक्षणाची भूमिका अतिशय महत्वाची असते. असे असताना देखील सध्या शैक्षणिक कौशल्ये व रोजगार यात दारी दिसून येत आहे. ही दरी भरून काढण्यासाठी एल्प्रो इंटरनॅशनल स्कुल ने स्किल स्फिअर एडुकेशन च्या मदतीने ई-मर्जन्स मास्टरक्लास सिरीज ११वि व १२वि च्या विद्यार्थ्यांसाठी सुरु केली आहे.

विद्यार्थ्यांमधील कौशल्ये व विकास यावर आधारित या मालिकेचे उद्दिष्ट विद्यार्थ्यांमधील कौशल्ये व कॉर्पोरेट ज्ञान यांचा विकास करणे हा आहे. याद्वारे विद्यार्थ्यांना कॉर्पोरेट जगतातील तरुण व यशस्वी लोकांचे विचार ऐकता येतील व त्यांची चर्चा देखील करता येईल. हा कार्यक्रम दर शुक्रवारी ६. ३० ते ८. ०० अशा डिड तासा करीत असेल. मालिकेच्या पहिल्या हंगामात १२ साप्ताहिक सत्रांचा समावेश आहे, त्यातील प्रत्येक काम, कौशल्य संचाच्या वेगवेगळ्या क्षेत्रांना स्पर्श करेल आणि विशिष्ट करिअरच्या क्षेत्रातील प्रतिष्ठित तरूण व्यावसायिक त्यांच्या नेतृत्वात असतील. तरुण उद्योग तज्ज्ञांकडून परस्पर प्रशिक्षण प्रशिक्षण सत्रात 12 वेगवेगळ्या विषयांची माहिती घेतली जाईल आणि त्यानंतर प्रश्न-उत्तर कालावधी येईल. हे विद्यार्थ्यांना परस्पर संवादात्मक आणि आकर्षक पद्धतीने करिअरचे विविध पर्याय निवड करण्यास मदत करतील. विद्यार्थ्यांना व्यावसायिक असाइनमेंट्स प्रदान केल्या जातील जे विविध व्यवसायांबद्दल त्यांचे दृष्टीकोन वाढवतील.

एल्प्रो इंटरनॅशनल स्कूलच्या संचालिका प्राचार्य डॉ. अमृता वोहरा म्हणतात, “एल्प्रो इंटरनॅशनल स्कूल नेहमीच पारंपारिक अध्यापन-शिक्षण पद्धतींपेक्षा वेगळा विचार करण्याचा प्रयत्न करीत असते. मास्टरक्लास मालिका हा असा एक उपक्रम आहे जो समकालीन शिक्षणावर लक्ष केंद्रित करतो. एक संस्था म्हणून आमचा ठाम विश्वास आहे की विद्यार्थ्यांना शालेय वर्षांमध्ये अधिक मजबूत संधी एक मजबूत पाया घालून मिळाल्या पाहिजेत.  मास्टरक्लास मालिकेसह, आमची शाळा नवीन व्यावसायिकतेच्या जगाकडे लक्ष वेधत आहे आणि हे सुनिश्चित करत आहे की विद्यार्थ्यांची नवीन पिढी चांगली आवश्यक कौशल्यांनी सुसज्ज असेल आणि करियरसाठी पूर्णपणे तयार असेल.”

मास्टरक्लास मालिका हा एक प्रमाणित प्रोग्राम आहे ज्यासाठी विद्यार्थी नोंदणी करू शकतात. वरिष्ठ विद्यार्थ्यांसाठी विद्यापीठ अनुप्रयोगांसाठी त्यांचे पोर्टफोलिओ तयार करण्याची ही एक उत्तम संधी आहे. ज्या विद्यार्थ्यांना मास्टरक्लासचे प्रमाणपत्र घ्यायचे आहे त्यांना 12 सत्रांपैकी किमान 9 प्रश्नावली सादर कराव्या लागतील. ई-मर्जर मास्टरक्लास मालिका विद्यार्थ्यांसाठी विनामूल्य असून  विद्यार्थी एल्प्रो इंटरनॅशनल स्कूल किंवा स्किलफियर एज्युकेशनच्या संपर्कात राहून यासाठी नोंदणी करू शकतात.